
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

  

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

UDHIBITI WA USALAMA KWA MADEREVA NA WAMILIKI WA VYOMBO 

VYA MOTO KIBIASHARA 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi, Kikosi cha 

Usalama Barabarani na wadau wengine, tunaendelea kutekeleza jukumu la kusimamia 

usalama wa huduma za usafiri kwa magari ya abiria na mizigo nchini kwa mujibu wa Sheria. 

 

Miongoni mwa majukumu yanayotekelezwa na LATRA kwa lengo la kuimarisha usalama 

ni kuthibitisha madereva na kusajili wahudumu wa vyombo vinavyodhibitiwa. Tarehe 22 

Februari, 2023, kwenye kikao cha wadau wa usafirishaji, Mhe. Eng. Hamad Masauni, 

Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, alitangaza kuwa madereva wote wa vyombo vya moto 

kibiashara wahakikishe wamesajiliwa LATRA kabla ya tarehe 30 Aprili, 2023. LATRA 

imeendelea kuwasajili madereva wa vyombo vya moto kibiashara na inawashukuru 

madereva ambao wamejitokeza kwa wingi ili kusajiliwa kwa lengo la kuthibitishwa.  

 

Hata hivyo, zoezi la usajili wa madereva limekuwa na changomoto ambazo zimesababisha 

kutekelezwa kwa kasi ndogo na hivyo kutofikia malengo. Changamoto zilizobainika wakati 

wa usajili ni pamoja na ugumu wa kupata vyeti vya kuthibitishwa afya kwa madereva na 

ukosefu wa vyeti vya mafunzo ya udereva. Ili kupunguza changamoto hizo, LATRA 

imechukua hatua ya kuongeza muda wa madereva kusajiliwa hadi tarehe 31 Julai, 2023 

na kuondoa kwa muda hitaji la madereva kuwa na cheti cha kupima afya.  

 

Kipindi hiki cha miezi mitatu, kitatoa nafasi kwa madereva walioshindwa kusajiliwa kwa 

kukosa vyeti vya mafunzo ya udereva, kuhudhuria mafunzo hayo. Tunawapongeza 

madereva na waongoza watalii zaidi ya 500 wa Kanda ya Kaskazini ambao kupitia umoja 
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wao wamehudhuria mafunzo maalumu hivi karibuni. Tunatoa wito kwa makundi mengine 

ya madereva kuiga mfano huo. 

 

Ili kusajiliwa, dereva anatakiwa kuwa na leseni hai ya udereva, cheti cha mafunzo ya 

udereva na namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA). Dereva anaweza kusajiliwa popote 

alipo kwa kuwasilisha maombi kupitia anuani ya; https://rrims.latra.go.tz/login. 

 

Aidha, LATRA inapenda kuutaarifu umma kuwa baada ya mafanikio ya maboresho ya 

ratiba za mabasi za kuanza safari saa 11.00 alfajiri, kuanzia tarehe 1 Mei, 2023 Mamlaka 

itaanza kutoa ratiba za kuanza safari saa 10.00 na 9.00 usiku kwa watoa huduma wenye 

kuhitaji. Hata hivyo, madereva wa magari haya watapaswa kuwa wamesajiliwa na 

wanatumia kifaa maalum cha kumtambua dereva anayeendesha gari (i-button). 

 

 

Imetolewa na: 

Johansen J. Kahatano 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu LATRA 

30 Aprili, 2023 
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